துபாயில் முதல் வீக்கெண்ட்

நான் ஃப்ளையிட் ஏறி சுமார் ஐம்பதைந்து நாட்கள் ஓடிவிட்டது…

01-ஜனவரி துபாயில் – வருட ஆரம்பம். அடே அமர்க்களமான ஆரம்பம் எ அமர்க்களம் என நீங்கள் எண்ணலாம். ஆனால் நம் உறவுகளைவிட்டு வருடத்தின் முதல் நாள் பிரிகிறேன் என்ற எண்ணத்தை சிறிதும் வெளியில் காட்டிக்கொள்ளாமல், வீட்டிலேயே அனைத்து உறவுகளுக்கும் டாட்டா, பை பை சொல்லி, நட்புக்கள் வரத் துடித்தும் வர முடியாத நிலை அவர்கள் வீட்டில் ஐயப்பன் கோயிலுக்கு செல்ல இருமுடி அன்று.

ஏதோ முதல் நாளே, வேலைக்குச் ஜாயின் பண்ணப் போற மாதிரி, ஆர்வக்கோலாரில் ஒரு நாள் தள்ளி டிக்கட் போடுங்கனு சொல்ல தோனலை.

விமானத்தில் இருந்து இறங்கியவுடன் தேடியது மொபைல் சர்வீஸை தான், உறவுகளுடன் உள்ளூரில் பேசாத நாட்களை எண்ணினேன். கண்ணில் பட்டாலும் வாங்கலை, விசா ஃபார்மலிடிஸ் எல்லாம் முடித்த பின் வெளியில் வந்தேன். என் கம்பனி எதாவது ஏற்பாடு பண்ணியிருப்பார்களோ என்று.

ட்ரைவர் நேம் போர்டுடன் காத்திருந்தார். விமான பயணம் தான் முடிந்தது. காரில் பயணமும் விமானம் மாதிரிதான், கரணம் தப்பினால் மரணம் என்று, மணிக்கு 120 முதல் 170கிமீ வேகம் வரை செல்லும் வெரி டலண்டட் ட்ரைவர்களும் உண்டு என்று அறிந்தேன்.

வந்து இறங்கிய முதல் நாளே துபாயில் வீக் எண்ட் தான், அதனால் என்ன எனக்கு அது வெறும் வெள்ளிக் கிழமைதான். எமிரேட்ஸ் நிறுவனம் எனக்கு அளித்த காலை சிற்றுண்டி – மிகவும் சிற்றுண்டி, நான் துபாய் விமான நிலையம் இறங்கும் முன்னரே அடுத்த வேளை உணவு எப்படி இருக்குமோ? எங்கு கிடைக்குமோ, எப்போ கிடைக்குமோ என்ற எண்ணத்தை உருவாக்கியது.

நல்ல அனுபவம் என்னவென்றால் என் நிறுவனத்தின் கெஸ்ட் ஹவுஸில் தங்கியது. முதல் நாள் உபசரனையா இல்லை கடமையாக சாப்பிடச் சொன்னாரா என்று அப்போது தெரியாது(இப்போது தெரியும் நிஜமாகவே உபசரனைதான்).

ஆனால் முதல் நாளே நல்ல சுவாரசியம் உணவில் காத்து இருந்த்து ஆம், சீலோனின் சுவையான் உணவு இருக்கிறது சாப்பிடு என்று சொன்னவுடன் தூக்கிவாரிப் போட்டது…. ஒரு 100% அக்மார்க் வெஜிடேரியனை சிரிலங்கன் சாப்பாடு என்றால் எப்படி இருக்கும்?

என் முகபாவனையை பார்த்து அவர்களே அதில் சைவம் தனியாக இருக்கிறது என்றனர். கொஞ்சம் பயத்துடன் உணவு மேசை அருகே சென்றேன், பின்னால் இருந்து ஒரு குரல், அவர் சைவம் தான் சாப்பிடுவார் தயங்காமல் சாப்பிடு என்று.

நிம்மதி பெருமூச்சுடன் பாசுமதி அரிசியிலான சாதத்தையும், வேகவைத்த துவரம் பருப்பும் எனக்கு பெருமாள் கோயில் (பொங்கல்)ப்ரசாதம் போலத்தான் பட்டது அந்த தருணத்தில்! பக்கத்தில் பீன்ஸ் பொரியல் இருந்தாலும் அதில் சிகப்பாய் இருப்பது மிளகாய் தான் என நான் தெரிந்துக் கொள்வதற்கு முன், அப்பளத்துடன் ஒரு சுற்று முடித்துவிட்டேன்.

எப்படி இருக்கு, பீன்ஸ் சாப்பிடு – இட்ஸ் புயுர் வெஜ் ஒன்லினு ஒரு கன்ஃபர்மேஷனக்கு பின், அதையும் டேஸ்ட் பண்ணுவோம்னு இறுதி சுற்றுக்கு தயார் ஆனேன்.

பசி ருசி அறியாது என்பதை இப்போது உணர்கிறேன், ஆம் உணரவில்லை அப்போது அந்த உணவின் ருசி எப்படி இருந்தது என்று, ஆனால் சாப்பிட்டேன், கொஞ்சம், காரம், அறை வேக்காடு பீன்ஸ் என்று இப்போது யோசித்தால் தோன்றுகிறது…. கண்டிப்பாக தமிழரின் உணவுதான் அது என்று எண்ணம் என் மனதில் பட்டது கார சாரமாக இருந்ததால்.

இப்படியாக வெள்ளி கிழமைச் செல்ல, சனிக் கிழமை, அங்கு இருந்த வசந்தபவன் மெனு கார்டினை வைத்துக் கொண்டு எதைச் சாப்பிடுவது என்ற குழப்பம் இல்லை எகனாமிகல் எது என்று யோசித்ததேன் இப்போது சிரிப்பு வருகிறது. நானும் சராசரி இந்தியராகத் தான் இருந்திருக்கிறேன்.. கையிருப்பு மிகக் குறைவு என்று சொன்னால் அது பொய் தானுங்கோ.

எல்லாம் டாலராக இருந்தது, வெறும் சொற்ப அளவே திரமாகா கன்வர்ட் செய்து வந்தேன்.

நான் இங்கு சொல்ல நினைத்த விஷயமே வேறு, நான் பணி புரியும் நிறுவனம் கொண்டாடிய புது வருட கொண்டாட்டத்தைப் பற்றியும், என்னோட க்ளையண்ட் ப்ளேஸில் 5ஆம் ஆண்டு விழா கொண்டாட்டம் பற்றிதான் சொல்ல நினைத்தேன்…

சரி மற்றும் ஒரு பதிவில் அதையும் பார்த்துக்கவும், ஸாரி படிச்சுக்கவும்…..

Advertisements

One thought on “துபாயில் முதல் வீக்கெண்ட்

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s